Nhập môn công nghệ phần mềm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cho mình hỏi ....

2 posters

Go down

Cho mình hỏi .... Empty Cho mình hỏi ....

Bài gửi by Lô Minh Đức Wed Sep 20, 2017 11:19 pm

Các bạn có thể cho mình biết các yếu tố cơ bản nhất để phân biệt các yêu cầu hệ thống phần mềm gồm Yêu cầu chức năng, Yêu cầu phi chức năng, Yêu cầu miền ứng dụng được không ạ ???
Mình cảm ơn !!!

Lô Minh Đức
Thách đấu
Thách đấu

Cho mình hỏi .... Empty Re: Cho mình hỏi ....

Bài gửi by Toàn CNTT2 Wed Sep 20, 2017 11:56 pm

Một câu hỏi cực kì thú vị, chắc hẳn bạn phải tìm hiểu rất nhiều về bài học sắp tới!
Nhóm mình sẽ có câu trả lời thật xứng đáng dành cho bạn:

Bạn vừa duyệt qua 3 loại yêu cầu trong thành phần yêu cầu hệ thống. Giữa chúng có mối quan hệ rất ràng buộc để cấu thành nên hệ thống.
1. Yêu cầu chức năng cho biết HT có những Chức năng, dịch vụ gì để phục vụ bạn.
2. Yêu cầu phi chức năng thể hiện những giới hạn hoặc ràng buộc mà công nghệ hiện thời chưa đáp ứng được hoặc do những vấn đề bên phía khách hàng yêu cầu khác lạ so với hệ thống đã được phân tích khả thi để ra(bạn có thể tham khảo bài viết "Phân tích khả thi" nhóm 4 thực hiện để hiểu thêm).
3.Cuối cùng, YC MƯ D chính là những yêu cầu ràng buộc bên ngoài hoặc bên trong khác của HT có liên quan tới pháp luật, quyền sở hữu hoặc những yêu cầu khó hiểu của khách hàng mà hệ thống khó lòng phục vụ tối ưu.

Cảm ơn bạn đã đóng góp tích cực trên 4rum. Mọi thắc mắc xin để lại comment bên dưới nhé! lol!

Toàn CNTT2
Thách đấu
Thách đấu

- Similar topics