Nhập môn công nghệ phần mềm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

cho mình hỏi tý nhé.

3 posters

Go down

cho mình hỏi tý nhé. Empty cho mình hỏi tý nhé.

Bài gửi by Hải Minh Wed Nov 01, 2017 11:19 pm

Các bạn có thể cho mình biết tích hợp dần là như thế nào k?

Hải Minh
Vàng
Vàng

cho mình hỏi tý nhé. Empty Re: cho mình hỏi tý nhé.

Bài gửi by TranTuanNgoc Thu Nov 02, 2017 7:35 am

Chào bạn m xin phép trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Vê khái niệm "Kiểm thử tích hợp" thì KTTH là một giai đoạn trong kiểm thử phần mềm mà mỗi môđun phần mềm riêng biệt được kết hợp lại và thử nghiệm theo nhóm. Nó xảy ra sau kiểm thử đơn vị và trước kiểm thử xác nhận. Kiểm thử tích hợp nhận các môđun đầu vào đã được kiểm thử đơn vị, nhóm chúng vào các tập hợp lớn hơn, áp dụng các bài kiểm tra đã được định nghĩa trong kế hoạch kiểm thử tích hợp vào tập hợp đó, và cung cấp đầu ra cho hệ thống tích hợp để sẵn sàng chạy kiểm thử hệ thống.

=> Còn "tích hợp dần" thì chỉ là 1 hướng tích hợp mà thôi. Nghe từ dần có thể hình dung là các tiến trình sẽ đc thực hiện từ từ lần lượt nhau ngược lại vs tích hợp đồng thời 1 lúc BigBang.
Bạn có hiểu không ạ?
Nguồn thông tin: https://vi.wikipedia.org/wiki/Ki%E1%BB%83m_th%E1%BB%AD_t%C3%ADch_h%E1%BB%A3p

TranTuanNgoc
Thách đấu
Thách đấu

http://giasuhanoigioi.edu.vn/

Bài gửi by DuongTienDat Thu Nov 02, 2017 7:51 am

Cảm ơn câu hỏi của bạn. Mình xin bổ xung như sau:
Trong kiểm thử đơn vị các lập trình viên cố gắng phát hiện lỗi liên quan đến chứcnăng và cấu trúc nội tại của Unit. Có một số phép kiểm thử đơn giản trên giao tiếp vớicác thành phần liên quan khác, tuy nhiên mọi giao tiếp liên quan đến Unit chỉ thật sựkiểm tra đầy dủ khi các Unit kết hợp với nhau trong khi thực hiện kiểm thử tích hợp.Trừ một số ít ngoại lệ, kiểm thử tích hợp chỉ nên thự hiện trên các Unit đã đượckiểm tra cẩn thận trước đó bằng kiểm thử đơn vị, và tất cả các lỗi mức Unit đã được sửachữa Một số người hiểu sai rằng Unit một khi đã qua giai đoạn Unit Test với các giao tiếpgiả lập thì không cần phải thực hiện Integration Test nữa. Thực tế việc tích hợp giữa cácUnit dẫn đến những tình huống hoàn toàn khác.Một chiến lược cần quan tâm trongIntegration Test là nên tích hợp dần từng Unit. Một Unit tại một thời điểm được tích hợpvào một nhóm các Unit khác đã tích hợp trước đó và đã hoàn tất các đợt Integration Testtrước đó. Lúc này, ta chỉ cần kiểm thử giao tiếp của Unit mới thêm vào với hệ thống cácUnit đã tích hợp trước đó, điều này sẽ làm cho số lượng can kiểm thử giảm đi rất nhiều,và sai sót sẽ giảm đáng kể

Nguồn: https://vi.scribd.com/doc/57566521/Ki%E1%BB%83m-th%E1%BB%AD-tich-h%E1%BB%A3p

DuongTienDat
Kim cương
Kim cương

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics