Nhập môn công nghệ phần mềm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

help me :)

3 posters

Go down

help me  :) Empty help me :)

Bài gửi by Hồ kim Quảng Wed Sep 20, 2017 10:14 am

1, nhận xét slide : slide của nhóm bạn khá sáng tạo.. tạo được điểm nhấn thu hút... nhưng bên cạnh đó slide vẫn còn khá màu mè nhiều slide gây rối mắt.. viết tắt quá nhiều gây khó cho việc đọc hiểu của mình Smile.
2, các bạn có thể giải thích cho mình hiểu " yêu cầu hệ thống " là gì?
3, ngoài 3 giải pháp ở slide số 11 còn có giải pháp nào nữa không?
Hồ kim Quảng
Hồ kim Quảng
Kim cương
Kim cương

help me  :) Empty Re: help me :)

Bài gửi by Nguyễn Tất Sơn Wed Sep 20, 2017 10:31 am

Câu hỏi của bạn hay quá, tớ xin vào đây để theo dõi câu trả lời

Nguyễn Tất Sơn
Bạch Kim
Bạch Kim

Bài gửi by Toàn CNTT2 Wed Sep 20, 2017 4:00 pm

Cảm ơn lời nhận xét slide từ phía bạn. Nhóm thực hiện sẽ tích cực lắng nghe đánh giá của các bạn và thường xuyên sửa đổi sao cho phù hợp nhất, mang tới những gì làm bạn hàu lòng nhất Very Happy Very Happy
Và đương nhiên sẽ luôn có câu trả lời cho những câu hỏi bạn đặt ra!
Trong quá trình tìm hiểu,nhóm mình hiểu được rằng YCHT chính là chuẩn đặt ra cho 1 hệ thống và bắt buộc phải có, thể hiện ở Chức năng hệ thống có thể phục vụ bạn và những ràng buộc,giới hạn của nó .
Nó bao gồm 3 yêu cầu cho 1 HT phần mềm: yêu cầu về chức năng, phi chức năng và miền ứng dụng. Bạn có thể tham khảo cuốn tài liệu học tập từ slide 68-73 hoặc cuốn kĩ nghệ phần mềm trang 48-51

Trả lời cho câu hỏi thứ 2, một câu hỏi khá thú vị! Ngoài việc nói gián tiếp cho nhà phát triển biết yêu cầu bạn đặt ra có 3 cách chính là : Dùng biểu đồ trình tự, Biểu mẫu và hướng cầu trúc thì còn khá nhiều cách khác. VD: sơ đồ autoCAD, bằng mô hình 3D Hệ thống,...
Còn rất nhiều cách thức tuy nhiên độ hiệu quả chưa đủ cao. Bạn có thể đưa ra một số hình thức nào khác không?

Cảm ơn bạn đã tích cực tham gia. nếu thấy có ích hãy để lại nhận xét bên dưới nhé lol!

Toàn CNTT2
Thách đấu
Thách đấu

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content